दहावीच्या परीक्षेत केवळ 35 गुण मिळावे म्हणून मुलीने केले असे काही ज्याने संपूर्ण शाळा झाली आश्चर्यचकित ! पाहून आपल्याला ही विश्वास बसणार नाही. - ONLINE MARATHI
Home / HEALTH / दहावीच्या परीक्षेत केवळ 35 गुण मिळावे म्हणून मुलीने केले असे काही ज्याने संपूर्ण शाळा झाली आश्चर्यचकित ! पाहून आपल्याला ही विश्वास बसणार नाही.

दहावीच्या परीक्षेत केवळ 35 गुण मिळावे म्हणून मुलीने केले असे काही ज्याने संपूर्ण शाळा झाली आश्चर्यचकित ! पाहून आपल्याला ही विश्वास बसणार नाही.

आपल्या देशात सर्वांत जास्त हुशार मुले आहेत जेे दिवस आणि रात्र अभ्यास करून 100 टक्के मिळवितात आणि जर त्यांना कधी 100 पैकी 95 90 झाले तर ते अस्वस्थ होतात, की जेणेकरून त्यांनी एवढी मेहनत करून ही त्यांचे गुण कमी कसे झाले, परंतु तसेच काही विद्यार्थी असे ही आहेत जे वर्ष भर मस्ती करतात, आणि परीक्षा झाल्यानंतर देवा कडे यशस्वी होण्यासाठी प्रार्थना करतात की त्यांना फक्त 35 टक्के गुण मिळावा जेणेकरून ते परीक्षा पास होतील आणि पुढे जातील |

ज्या पद्धतीने या परीक्षेत केले गेले आहे, त्याचा कोणीही विचारही करणार नाही, ज्यामुळे इतक्या मुलांचा रिजल्ट बिघडला होता आणि बरेच मुले पास ही करू शकले नाहीत. आज आपण दहावीच्या काही विद्यार्थ्यांचे उत्तरपत्रिका आपल्याला दर्शवू. आपण देखील आश्चर्यचकित व्हाल की या मुलांनी संपूर्ण वर्षभर अभ्यास केलेला होता की नाही, ज्यामुळे त्यांनी या परीक्षेत उत्तीर्ण होण्यासाठी विविध प्रकारच्या युक्तीचा वापर केला आहे, जशी एखाद्याची परिक्षांर्थीला पास करण्यासाठी रिक्वेस्ट केली आहे, तर काहींने आपल्या पालकांच्या गरीब आरोग्य उद्धरण पास होण्यासाठी केली आहे |

सुरुवातीचे, विद्यार्थी फक्त शिक्षकांनाच प्रार्थना करायचे की त्यांनी त्यांना पास करावे, परंतु आजच्या पिढीचे विद्यार्थी एक पाऊल पुढे आहेत. आजचे विद्यार्थी शिक्षकांना पास करण्यासाठी रिक्वेस्ट करत नाहीत तर त्यांना लाच देण्याचे चर्चा करतात, असाच प्रकार सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. कि विद्यार्थ्यांना पास करण्यासाठी शिक्षकाला पार्टी आणि पैसे देण्याचे प्रकार समोर आला आहे, त्यांना फक्त 35 टक्के गुण मिळावे यासाठी हा प्रयत्न आहे. हरियाणा बोर्डच्या उत्तरपत्रिका शीटमध्ये, विद्यार्थ्यांनी अशा गोष्टी लिहिल्या आहेत ज्या वाचल्यानंतर आपणही हासून हासून लोटपोट व्होल.

एका उत्तरपत्रिका मध्ये विद्यार्थ्यांने लिहिले की माझे पालकांनी मला खुप टेन्शन दिले आहे त्यामुळे माझा अभ्यास झाला नाही, आपण मला केवळ पास होण्या इतके गुण द्यावे. मी आपणास पार्टी देईल आणि त्यासोबत 600 रुपये ही देईल. सर आपण माझी मजबुरी जाणून घ्या. तसेच एका सरकारी शाळेतील विज्ञान शिक्षक योगेश ने सांगितले की एक विद्यार्थ्यांच्या उत्तरपत्रिकेत गालिब कविता लिहिले गेले होते,आणि त्यावर असे लिहिले होते सर मला पास करा, आणि तसेच सरकार वरिष्ठ माध्यमिक शाळा रसायनशास्त्रचे शिक्षकांनी सांगितले की उत्तरपत्रिके मध्ये विद्यार्थ्यांनी काहीच लिहिले नाही आणि शेवटी लिहिले की मला पास केल्यानंतर मी तुम्हाला मोठी पार्टी देतो आपण फक्त मला पास करा |

 

 

About admin

Check Also

तुम्हाला माहीत आहे का की ब्राम्हण कांदा-लसूण का खात नाहीत ?

भारत हा एक अशा प्रकारचा देश आहे जिथे अनेक धर्म आणि त्यांच्या संस्कृती आहेत. यातीलच …

लसूण खाणार्यांनी व्हा आता सावध,आजच वाचा ही पूर्ण बातमी.नाहीतर?

लसूण एक अशी खाद्य सामग्री आहे जी प्रत्येक स्वयंपाक घरात मिळून येते. लसूणचा उपयोग जेवणाचा …

सीताफळ खाल्ल्याने होतात हे आजार कायमचे बरे,लवकर वाचा..

सीताफळ चवीला गोड असतं. सीताफळ खाण्याचे फायदे माहिती असले, नसले तरी आपण ते खाण पसंद …

दररोज हिरवी मिरची खाल तर,नष्ट होतील हे 6 रोग.

तिखट खाणं आरोग्यासाठी चांगल होऊ शकत पण तेव्हा, जेव्हा आपण यासोबत हिरव्या मिरचीचे सेवन करता. …

आपणही बोकडाचे पाय खात असाल तर ही पोस्ट नक्की वाचा.

आपल्या सगळ्यांना माहिती आहे की, बोकडाच्या पायाचे मास आपल्या शरीरासाठी खूप फायदेशीर असत. पण तुम्हाला …

जर आपणही चिकनची चरबी खात असाल तर ही गोष्ट नक्की जाणून घ्या,नाहीतर हा गंभीर आजार होईल..

चिकन खाणाऱ्या बहुतांश लोकांना माहीत नसतं की, चिकनची चरबी खाल्ली पाहिजे की नाही ? ते …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *