रात्री झोपण्यापूर्वी एक लवंग चघळण्याचे ‘काय होते? फोटोवर क्लिक करून बघा ! - ONLINE MARATHI
Home / HEALTH / रात्री झोपण्यापूर्वी एक लवंग चघळण्याचे ‘काय होते? फोटोवर क्लिक करून बघा !

रात्री झोपण्यापूर्वी एक लवंग चघळण्याचे ‘काय होते? फोटोवर क्लिक करून बघा !

रात्री झोपण्यापूर्वी एक लवंग चघळण्याचे ‘काय होते? फोटोवर क्लिक करून बघा ! भारतीय खाद्यसंस्कृतीचं एक प्रमुख वैशिष्ट्य मसाले.लवंग हा मसाल्याच्या पदार्थामधील एक जिन्नस आहे. मसाल्याप्रमाणे काही गोडाच्या पदार्थांमध्येही लवंग वापरली जाते. तिखट चवीची लवंग आरोग्याला फायदेशीर आहे. रात्री झोपण्यापूर्वी एक लवंग चघळणंदेखील आरोग्याला फायदेशीर ठरते.लवंगाचे आरोग्यदायी फायदे -:
हिवाळ्याच्या दिवसात रात्री झोपण्यापूर्वी एक लवंग चघळल्यास शरीरात उष्णता निर्माण होण्यास मदत होते. सोबतच शरीराची रोगप्रतिकारशक्ती सुधारते.रक्तामध्ये विषारी घटक असतत. त्यांना नैसर्गिकरित्या बाहेर टाकण्यासाठी लवंग फायदेशीर ठरते. रक्त शुद्ध झाल्याने अनेक त्वचाविकारापासून सुटका होते.नियमित लवंग चघळल्याने दातांचे आरोग्य सुधारण्यास मदत होते. दातदुखी होत असल्यास लवंग दाताखाली पकडून त्यामधील अर्क तोंडाचे आरोग्य सुधारते.पोटाचे अनेक विकार, समस्या आटोक्यात ठेवण्यासाठी लवंग फयादेशीर ठरते. त्यामुळे आहारात किंवा झोपण्यापूर्वी लवंग चघळा.रोज खा फक्त एक लवंग, होतील हे 12 फायदे… 

लवंगमध्ये यूजेनॉल असते जे साइनस आणि दातांदुखी सारख्या हेल्थ प्रॉब्लम ठिक करण्यात मदत करते. लवंग ही गरम असते. यामुळे सर्दी-खोकला झाल्यावर लवंग खावी किंवा याची चहा बनवून पिणे फायदेशीर आहे. जर तुम्ही लवंगाच्या तेलाचा वापर करत आहात तर हे खोब-याच्या तेलासोबत मिसळून वापर करा. असे केल्याने याच्या गरम ताशीरचा आरोग्यावर वाईट परिणाम होणार नाही. आज आपण पाहणार आहोत लवंगच्या 12 फायद्यांविषयी सविस्तर माहिती..

 

scorse  divyamarathi.com

About admin

Check Also

लसूण खाणार्यांनी व्हा आता सावध,आजच वाचा ही पूर्ण बातमी.नाहीतर?

लसूण एक अशी खाद्य सामग्री आहे जी प्रत्येक स्वयंपाक घरात मिळून येते. लसूणचा उपयोग जेवणाचा …

सीताफळ खाल्ल्याने होतात हे आजार कायमचे बरे,लवकर वाचा..

सीताफळ चवीला गोड असतं. सीताफळ खाण्याचे फायदे माहिती असले, नसले तरी आपण ते खाण पसंद …

दररोज हिरवी मिरची खाल तर,नष्ट होतील हे 6 रोग.

तिखट खाणं आरोग्यासाठी चांगल होऊ शकत पण तेव्हा, जेव्हा आपण यासोबत हिरव्या मिरचीचे सेवन करता. …

आपणही बोकडाचे पाय खात असाल तर ही पोस्ट नक्की वाचा.

आपल्या सगळ्यांना माहिती आहे की, बोकडाच्या पायाचे मास आपल्या शरीरासाठी खूप फायदेशीर असत. पण तुम्हाला …

जर आपणही चिकनची चरबी खात असाल तर ही गोष्ट नक्की जाणून घ्या,नाहीतर हा गंभीर आजार होईल..

चिकन खाणाऱ्या बहुतांश लोकांना माहीत नसतं की, चिकनची चरबी खाल्ली पाहिजे की नाही ? ते …

जर लघवी केल्यानंतर थेंब गळत असतील तर,आपल्याला असू शकतो हा गंभीर आजार

लघवी करणे ही एक शारीरिक प्रक्रिया आहे, जी प्रत्येक मनुष्य आणि प्राणी करतो. पण लघवी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *